Molar mass ng salicylic acid (C7H6O3)

Ang molar mass ng salicylic acid (C7H6O3) ay 138.122 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 7 12.011 = 84.077
Hydrogen × 6 1.008 = 6.048
Oxygen × 3 15.999 = 47.997
Kabuuan138.122 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 60.87%
  • Hydrogen 4.38%
  • Oxygen 34.75%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng C7H6O3?

Ang molar mass ng salicylic acid (C7H6O3) ay 138.122 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng C7H6O3?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa C7H6O3, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 7 × 12.011 (C) + 6 × 1.008 (H) + 3 × 15.999 (O) = 138.122 g/mol.

Ilang porsiyento ng C7H6O3 ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 60.87% ng mass ng salicylic acid (C7H6O3).