Molar mass ng hydroxyapatite (Ca5(PO4)3OH)
Ang molar mass ng hydroxyapatite (Ca5(PO4)3OH) ay 502.307 g/mol.
hydroxylapatite
Hakbang-hakbang na kalkulasyon
| Elemento | Mga atomo | Atomic mass | Subtotal |
|---|---|---|---|
| Calcium | × 5 | 40.078 | = 200.39 |
| Phosphorus | × 3 | 30.974 | = 92.922 |
| Oxygen | × 13 | 15.999 | = 207.987 |
| Hydrogen | × 1 | 1.008 | = 1.008 |
| Kabuuan | 502.307 g/mol | ||
Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento
- Calcium 39.89%
- Phosphorus 18.5%
- Oxygen 41.41%
- Hydrogen 0.2%
Subukan ang ibang pormula
Hindi mabasa ang pormulang iyon
Mga kaugnay na compound
Ca(H2PO4)2 Monocalcium phosphate
H3PO4 Phosphoric acid
Ca(OH)2 Calcium hydroxide
Ca3(PO4)2 Calcium phosphate
(NH4)3PO4 Ammonium phosphate
CaSO4·2H2O Calcium sulfate dihydrate
Mga Madalas Itanong
Ano ang molar mass ng Ca5(PO4)3OH?
Ang molar mass ng hydroxyapatite (Ca5(PO4)3OH) ay 502.307 g/mol.
Paano kinakalkula ang molar mass ng Ca5(PO4)3OH?
I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Ca5(PO4)3OH, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 5 × 40.078 (Ca) + 3 × 30.974 (P) + 13 × 15.999 (O) + 1 × 1.008 (H) = 502.307 g/mol.
Ilang porsiyento ng Ca5(PO4)3OH ang Oxygen?
Ang Oxygen ay bumubuo ng 41.41% ng mass ng hydroxyapatite (Ca5(PO4)3OH).