Molar mass ng urea (CO(NH2)2)

Ang molar mass ng urea (CO(NH2)2) ay 60.056 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 1 12.011 = 12.011
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Nitrogen × 2 14.007 = 28.014
Hydrogen × 4 1.008 = 4.032
Kabuuan60.056 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 20%
  • Oxygen 26.64%
  • Nitrogen 46.65%
  • Hydrogen 6.71%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng CO(NH2)2?

Ang molar mass ng urea (CO(NH2)2) ay 60.056 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng CO(NH2)2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa CO(NH2)2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 12.011 (C) + 1 × 15.999 (O) + 2 × 14.007 (N) + 4 × 1.008 (H) = 60.056 g/mol.

Ilang porsiyento ng CO(NH2)2 ang Nitrogen?

Ang Nitrogen ay bumubuo ng 46.65% ng mass ng urea (CO(NH2)2).