Molar mass ng phosphorous acid (H3PO3)

Ang molar mass ng phosphorous acid (H3PO3) ay 81.995 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Hydrogen × 3 1.008 = 3.024
Phosphorus × 1 30.974 = 30.974
Oxygen × 3 15.999 = 47.997
Kabuuan81.995 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Hydrogen 3.69%
  • Phosphorus 37.78%
  • Oxygen 58.54%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng H3PO3?

Ang molar mass ng phosphorous acid (H3PO3) ay 81.995 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng H3PO3?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa H3PO3, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 3 × 1.008 (H) + 1 × 30.974 (P) + 3 × 15.999 (O) = 81.995 g/mol.

Ilang porsiyento ng H3PO3 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 58.54% ng mass ng phosphorous acid (H3PO3).