Molar mass ng hypochlorous acid (HClO)

Ang molar mass ng hypochlorous acid (HClO) ay 52.457 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Hydrogen × 1 1.008 = 1.008
Chlorine × 1 35.45 = 35.45
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Kabuuan52.457 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Hydrogen 1.92%
  • Chlorine 67.58%
  • Oxygen 30.5%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng HClO?

Ang molar mass ng hypochlorous acid (HClO) ay 52.457 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng HClO?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa HClO, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 1.008 (H) + 1 × 35.45 (Cl) + 1 × 15.999 (O) = 52.457 g/mol.

Ilang porsiyento ng HClO ang Chlorine?

Ang Chlorine ay bumubuo ng 67.58% ng mass ng hypochlorous acid (HClO).