Molar mass ng sodium azide (NaN3)

Ang molar mass ng sodium azide (NaN3) ay 65.011 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Sodium × 1 22.99 = 22.99
Nitrogen × 3 14.007 = 42.021
Kabuuan65.011 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Sodium 35.36%
  • Nitrogen 64.64%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng NaN3?

Ang molar mass ng sodium azide (NaN3) ay 65.011 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng NaN3?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa NaN3, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 22.99 (Na) + 3 × 14.007 (N) = 65.011 g/mol.

Ilang porsiyento ng NaN3 ang Nitrogen?

Ang Nitrogen ay bumubuo ng 64.64% ng mass ng sodium azide (NaN3).