Molar mass ng nitrogen dioxide (NO2)

Ang molar mass ng nitrogen dioxide (NO2) ay 46.005 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Nitrogen × 1 14.007 = 14.007
Oxygen × 2 15.999 = 31.998
Kabuuan46.005 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Nitrogen 30.45%
  • Oxygen 69.55%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng NO2?

Ang molar mass ng nitrogen dioxide (NO2) ay 46.005 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng NO2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa NO2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 14.007 (N) + 2 × 15.999 (O) = 46.005 g/mol.

Ilang porsiyento ng NO2 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 69.55% ng mass ng nitrogen dioxide (NO2).