Molar mass ng isoprene (C5H8)

Ang molar mass ng isoprene (C5H8) ay 68.119 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 5 12.011 = 60.055
Hydrogen × 8 1.008 = 8.064
Kabuuan68.119 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 88.16%
  • Hydrogen 11.84%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng C5H8?

Ang molar mass ng isoprene (C5H8) ay 68.119 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng C5H8?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa C5H8, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 5 × 12.011 (C) + 8 × 1.008 (H) = 68.119 g/mol.

Ilang porsiyento ng C5H8 ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 88.16% ng mass ng isoprene (C5H8).