Molar mass ng caprolactam (C6H11NO)

Ang molar mass ng caprolactam (C6H11NO) ay 113.16 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 6 12.011 = 72.066
Hydrogen × 11 1.008 = 11.088
Nitrogen × 1 14.007 = 14.007
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Kabuuan113.16 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 63.69%
  • Hydrogen 9.8%
  • Nitrogen 12.38%
  • Oxygen 14.14%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng C6H11NO?

Ang molar mass ng caprolactam (C6H11NO) ay 113.16 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng C6H11NO?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa C6H11NO, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 6 × 12.011 (C) + 11 × 1.008 (H) + 1 × 14.007 (N) + 1 × 15.999 (O) = 113.16 g/mol.

Ilang porsiyento ng C6H11NO ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 63.69% ng mass ng caprolactam (C6H11NO).