Molar mass ng sodium benzoate (C6H5COONa)

Ang molar mass ng sodium benzoate (C6H5COONa) ay 144.105 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 7 12.011 = 84.077
Hydrogen × 5 1.008 = 5.04
Oxygen × 2 15.999 = 31.998
Sodium × 1 22.99 = 22.99
Kabuuan144.105 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 58.34%
  • Hydrogen 3.5%
  • Oxygen 22.2%
  • Sodium 15.95%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng C6H5COONa?

Ang molar mass ng sodium benzoate (C6H5COONa) ay 144.105 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng C6H5COONa?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa C6H5COONa, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 7 × 12.011 (C) + 5 × 1.008 (H) + 2 × 15.999 (O) + 1 × 22.99 (Na) = 144.105 g/mol.

Ilang porsiyento ng C6H5COONa ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 58.34% ng mass ng sodium benzoate (C6H5COONa).