Molar mass ng sodium citrate (Na3C6H5O7)

Ang molar mass ng sodium citrate (Na3C6H5O7) ay 258.069 g/mol.

trisodium citrate

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Sodium × 3 22.99 = 68.97
Carbon × 6 12.011 = 72.066
Hydrogen × 5 1.008 = 5.04
Oxygen × 7 15.999 = 111.993
Kabuuan258.069 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Sodium 26.73%
  • Carbon 27.93%
  • Hydrogen 1.95%
  • Oxygen 43.4%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Na3C6H5O7?

Ang molar mass ng sodium citrate (Na3C6H5O7) ay 258.069 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Na3C6H5O7?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Na3C6H5O7, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 3 × 22.99 (Na) + 6 × 12.011 (C) + 5 × 1.008 (H) + 7 × 15.999 (O) = 258.069 g/mol.

Ilang porsiyento ng Na3C6H5O7 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 43.4% ng mass ng sodium citrate (Na3C6H5O7).