Molar mass ng calcium hypochlorite (Ca(ClO)2)

Ang molar mass ng calcium hypochlorite (Ca(ClO)2) ay 142.976 g/mol.

cal hypo

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Calcium × 1 40.078 = 40.078
Chlorine × 2 35.45 = 70.9
Oxygen × 2 15.999 = 31.998
Kabuuan142.976 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Calcium 28.03%
  • Chlorine 49.59%
  • Oxygen 22.38%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Ca(ClO)2?

Ang molar mass ng calcium hypochlorite (Ca(ClO)2) ay 142.976 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Ca(ClO)2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Ca(ClO)2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 40.078 (Ca) + 2 × 35.45 (Cl) + 2 × 15.999 (O) = 142.976 g/mol.

Ilang porsiyento ng Ca(ClO)2 ang Chlorine?

Ang Chlorine ay bumubuo ng 49.59% ng mass ng calcium hypochlorite (Ca(ClO)2).