Molar mass ng acetaldehyde (CH3CHO)

Ang molar mass ng acetaldehyde (CH3CHO) ay 44.053 g/mol.

ethanal

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 2 12.011 = 24.022
Hydrogen × 4 1.008 = 4.032
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Kabuuan44.053 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 54.53%
  • Hydrogen 9.15%
  • Oxygen 36.32%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng CH3CHO?

Ang molar mass ng acetaldehyde (CH3CHO) ay 44.053 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng CH3CHO?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa CH3CHO, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 12.011 (C) + 4 × 1.008 (H) + 1 × 15.999 (O) = 44.053 g/mol.

Ilang porsiyento ng CH3CHO ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 54.53% ng mass ng acetaldehyde (CH3CHO).