Molar mass ng potassium sulfate (K2SO4)

Ang molar mass ng potassium sulfate (K2SO4) ay 174.252 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Potassium × 2 39.098 = 78.196
Sulfur × 1 32.06 = 32.06
Oxygen × 4 15.999 = 63.996
Kabuuan174.252 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Potassium 44.88%
  • Sulfur 18.4%
  • Oxygen 36.73%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng K2SO4?

Ang molar mass ng potassium sulfate (K2SO4) ay 174.252 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng K2SO4?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa K2SO4, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 39.098 (K) + 1 × 32.06 (S) + 4 × 15.999 (O) = 174.252 g/mol.

Ilang porsiyento ng K2SO4 ang Potassium?

Ang Potassium ay bumubuo ng 44.88% ng mass ng potassium sulfate (K2SO4).