Molar mass ng potassium hydrogen phthalate (KHC8H4O4)

Ang molar mass ng potassium hydrogen phthalate (KHC8H4O4) ay 204.222 g/mol.

KHP

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Potassium × 1 39.098 = 39.098
Hydrogen × 5 1.008 = 5.04
Carbon × 8 12.011 = 96.088
Oxygen × 4 15.999 = 63.996
Kabuuan204.222 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Potassium 19.14%
  • Hydrogen 2.47%
  • Carbon 47.05%
  • Oxygen 31.34%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng KHC8H4O4?

Ang molar mass ng potassium hydrogen phthalate (KHC8H4O4) ay 204.222 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng KHC8H4O4?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa KHC8H4O4, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 39.098 (K) + 5 × 1.008 (H) + 8 × 12.011 (C) + 4 × 15.999 (O) = 204.222 g/mol.

Ilang porsiyento ng KHC8H4O4 ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 47.05% ng mass ng potassium hydrogen phthalate (KHC8H4O4).