Molar mass ng potassium nitrite (KNO2)

Ang molar mass ng potassium nitrite (KNO2) ay 85.103 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Potassium × 1 39.098 = 39.098
Nitrogen × 1 14.007 = 14.007
Oxygen × 2 15.999 = 31.998
Kabuuan85.103 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Potassium 45.94%
  • Nitrogen 16.46%
  • Oxygen 37.6%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng KNO2?

Ang molar mass ng potassium nitrite (KNO2) ay 85.103 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng KNO2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa KNO2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 39.098 (K) + 1 × 14.007 (N) + 2 × 15.999 (O) = 85.103 g/mol.

Ilang porsiyento ng KNO2 ang Potassium?

Ang Potassium ay bumubuo ng 45.94% ng mass ng potassium nitrite (KNO2).