Molar mass ng magnesium carbonate (MgCO3)

Ang molar mass ng magnesium carbonate (MgCO3) ay 84.313 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Magnesium × 1 24.305 = 24.305
Carbon × 1 12.011 = 12.011
Oxygen × 3 15.999 = 47.997
Kabuuan84.313 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Magnesium 28.83%
  • Carbon 14.25%
  • Oxygen 56.93%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng MgCO3?

Ang molar mass ng magnesium carbonate (MgCO3) ay 84.313 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng MgCO3?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa MgCO3, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 24.305 (Mg) + 1 × 12.011 (C) + 3 × 15.999 (O) = 84.313 g/mol.

Ilang porsiyento ng MgCO3 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 56.93% ng mass ng magnesium carbonate (MgCO3).