Molar mass ng sodium peroxide (Na2O2)

Ang molar mass ng sodium peroxide (Na2O2) ay 77.978 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Sodium × 2 22.99 = 45.98
Oxygen × 2 15.999 = 31.998
Kabuuan77.978 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Sodium 58.97%
  • Oxygen 41.03%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Na2O2?

Ang molar mass ng sodium peroxide (Na2O2) ay 77.978 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Na2O2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Na2O2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 22.99 (Na) + 2 × 15.999 (O) = 77.978 g/mol.

Ilang porsiyento ng Na2O2 ang Sodium?

Ang Sodium ay bumubuo ng 58.97% ng mass ng sodium peroxide (Na2O2).