Molar mass ng sodium hypochlorite (NaClO)

Ang molar mass ng sodium hypochlorite (NaClO) ay 74.439 g/mol.

bleach

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Sodium × 1 22.99 = 22.99
Chlorine × 1 35.45 = 35.45
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Kabuuan74.439 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Sodium 30.88%
  • Chlorine 47.62%
  • Oxygen 21.49%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng NaClO?

Ang molar mass ng sodium hypochlorite (NaClO) ay 74.439 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng NaClO?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa NaClO, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 22.99 (Na) + 1 × 35.45 (Cl) + 1 × 15.999 (O) = 74.439 g/mol.

Ilang porsiyento ng NaClO ang Chlorine?

Ang Chlorine ay bumubuo ng 47.62% ng mass ng sodium hypochlorite (NaClO).