Molar mass ng sodium fluoride (NaF)

Ang molar mass ng sodium fluoride (NaF) ay 41.988 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Sodium × 1 22.99 = 22.99
Fluorine × 1 18.998 = 18.998
Kabuuan41.988 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Sodium 54.75%
  • Fluorine 45.25%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng NaF?

Ang molar mass ng sodium fluoride (NaF) ay 41.988 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng NaF?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa NaF, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 22.99 (Na) + 1 × 18.998 (F) = 41.988 g/mol.

Ilang porsiyento ng NaF ang Sodium?

Ang Sodium ay bumubuo ng 54.75% ng mass ng sodium fluoride (NaF).