Molar mass ng lead(II) oxide (PbO)

Ang molar mass ng lead(II) oxide (PbO) ay 223.199 g/mol.

litharge

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Tingga × 1 207.2 = 207.2
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Kabuuan223.199 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Tingga 92.83%
  • Oxygen 7.17%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng PbO?

Ang molar mass ng lead(II) oxide (PbO) ay 223.199 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng PbO?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa PbO, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 207.2 (Pb) + 1 × 15.999 (O) = 223.199 g/mol.

Ilang porsiyento ng PbO ang Tingga?

Ang Tingga ay bumubuo ng 92.83% ng mass ng lead(II) oxide (PbO).