Molar mass ng lead(II) sulfate (PbSO4)

Ang molar mass ng lead(II) sulfate (PbSO4) ay 303.256 g/mol.

lead sulfate

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Tingga × 1 207.2 = 207.2
Sulfur × 1 32.06 = 32.06
Oxygen × 4 15.999 = 63.996
Kabuuan303.256 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Tingga 68.33%
  • Sulfur 10.57%
  • Oxygen 21.1%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng PbSO4?

Ang molar mass ng lead(II) sulfate (PbSO4) ay 303.256 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng PbSO4?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa PbSO4, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 207.2 (Pb) + 1 × 32.06 (S) + 4 × 15.999 (O) = 303.256 g/mol.

Ilang porsiyento ng PbSO4 ang Tingga?

Ang Tingga ay bumubuo ng 68.33% ng mass ng lead(II) sulfate (PbSO4).