Molar mass ng cisplatin (Pt(NH3)2Cl2)

Ang molar mass ng cisplatin (Pt(NH3)2Cl2) ay 300.042 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Platinum × 1 195.08 = 195.08
Nitrogen × 2 14.007 = 28.014
Hydrogen × 6 1.008 = 6.048
Chlorine × 2 35.45 = 70.9
Kabuuan300.042 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Platinum 65.02%
  • Nitrogen 9.34%
  • Hydrogen 2.02%
  • Chlorine 23.63%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Pt(NH3)2Cl2?

Ang molar mass ng cisplatin (Pt(NH3)2Cl2) ay 300.042 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Pt(NH3)2Cl2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Pt(NH3)2Cl2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 195.08 (Pt) + 2 × 14.007 (N) + 6 × 1.008 (H) + 2 × 35.45 (Cl) = 300.042 g/mol.

Ilang porsiyento ng Pt(NH3)2Cl2 ang Platinum?

Ang Platinum ay bumubuo ng 65.02% ng mass ng cisplatin (Pt(NH3)2Cl2).