Molar mass ng silver chloride (AgCl)

Ang molar mass ng silver chloride (AgCl) ay 143.32 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Pilak × 1 107.87 = 107.87
Chlorine × 1 35.45 = 35.45
Kabuuan143.32 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Pilak 75.27%
  • Chlorine 24.73%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng AgCl?

Ang molar mass ng silver chloride (AgCl) ay 143.32 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng AgCl?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa AgCl, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 107.87 (Ag) + 1 × 35.45 (Cl) = 143.32 g/mol.

Ilang porsiyento ng AgCl ang Pilak?

Ang Pilak ay bumubuo ng 75.27% ng mass ng silver chloride (AgCl).