Molar mass ng aluminum hydroxide (Al(OH)3)

Ang molar mass ng aluminum hydroxide (Al(OH)3) ay 78.003 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Aluminum × 1 26.982 = 26.982
Oxygen × 3 15.999 = 47.997
Hydrogen × 3 1.008 = 3.024
Kabuuan78.003 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Aluminum 34.59%
  • Oxygen 61.53%
  • Hydrogen 3.88%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Al(OH)3?

Ang molar mass ng aluminum hydroxide (Al(OH)3) ay 78.003 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Al(OH)3?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Al(OH)3, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 26.982 (Al) + 3 × 15.999 (O) + 3 × 1.008 (H) = 78.003 g/mol.

Ilang porsiyento ng Al(OH)3 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 61.53% ng mass ng aluminum hydroxide (Al(OH)3).