Molar mass ng iron(III) chloride hexahydrate (FeCl3·6H2O)

Ang molar mass ng iron(III) chloride hexahydrate (FeCl3·6H2O) ay 270.285 g/mol.

ferric chloride hexahydrate

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Iron × 1 55.845 = 55.845
Chlorine × 3 35.45 = 106.35
Hydrogen × 12 1.008 = 12.096
Oxygen × 6 15.999 = 95.994
Kabuuan270.285 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Iron 20.66%
  • Chlorine 39.35%
  • Hydrogen 4.48%
  • Oxygen 35.52%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng FeCl3·6H2O?

Ang molar mass ng iron(III) chloride hexahydrate (FeCl3·6H2O) ay 270.285 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng FeCl3·6H2O?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa FeCl3·6H2O, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 55.845 (Fe) + 3 × 35.45 (Cl) + 12 × 1.008 (H) + 6 × 15.999 (O) = 270.285 g/mol.

Ilang porsiyento ng FeCl3·6H2O ang Chlorine?

Ang Chlorine ay bumubuo ng 39.35% ng mass ng iron(III) chloride hexahydrate (FeCl3·6H2O).