Molar mass ng lithium hydroxide (LiOH)

Ang molar mass ng lithium hydroxide (LiOH) ay 23.947 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Lithium × 1 6.94 = 6.94
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Hydrogen × 1 1.008 = 1.008
Kabuuan23.947 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Lithium 28.98%
  • Oxygen 66.81%
  • Hydrogen 4.21%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng LiOH?

Ang molar mass ng lithium hydroxide (LiOH) ay 23.947 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng LiOH?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa LiOH, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 6.94 (Li) + 1 × 15.999 (O) + 1 × 1.008 (H) = 23.947 g/mol.

Ilang porsiyento ng LiOH ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 66.81% ng mass ng lithium hydroxide (LiOH).