Molar mass ng sodium thiosulfate (Na2S2O3)

Ang molar mass ng sodium thiosulfate (Na2S2O3) ay 158.097 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Sodium × 2 22.99 = 45.98
Sulfur × 2 32.06 = 64.12
Oxygen × 3 15.999 = 47.997
Kabuuan158.097 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Sodium 29.08%
  • Sulfur 40.56%
  • Oxygen 30.36%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Na2S2O3?

Ang molar mass ng sodium thiosulfate (Na2S2O3) ay 158.097 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Na2S2O3?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Na2S2O3, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 22.99 (Na) + 2 × 32.06 (S) + 3 × 15.999 (O) = 158.097 g/mol.

Ilang porsiyento ng Na2S2O3 ang Sulfur?

Ang Sulfur ay bumubuo ng 40.56% ng mass ng sodium thiosulfate (Na2S2O3).