Molar mass ng ammonium iron(II) sulfate hexahydrate ((NH4)2Fe(SO4)2·6H2O)

Ang molar mass ng ammonium iron(II) sulfate hexahydrate ((NH4)2Fe(SO4)2·6H2O) ay 392.125 g/mol.

Mohr's salt · ferrous ammonium sulfate

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Nitrogen × 2 14.007 = 28.014
Hydrogen × 20 1.008 = 20.16
Iron × 1 55.845 = 55.845
Sulfur × 2 32.06 = 64.12
Oxygen × 14 15.999 = 223.986
Kabuuan392.125 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Nitrogen 7.14%
  • Hydrogen 5.14%
  • Iron 14.24%
  • Sulfur 16.35%
  • Oxygen 57.12%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng (NH4)2Fe(SO4)2·6H2O?

Ang molar mass ng ammonium iron(II) sulfate hexahydrate ((NH4)2Fe(SO4)2·6H2O) ay 392.125 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng (NH4)2Fe(SO4)2·6H2O?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa (NH4)2Fe(SO4)2·6H2O, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 14.007 (N) + 20 × 1.008 (H) + 1 × 55.845 (Fe) + 2 × 32.06 (S) + 14 × 15.999 (O) = 392.125 g/mol.

Ilang porsiyento ng (NH4)2Fe(SO4)2·6H2O ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 57.12% ng mass ng ammonium iron(II) sulfate hexahydrate ((NH4)2Fe(SO4)2·6H2O).