Molar mass ng ammonium acetate (CH3COONH4)

Ang molar mass ng ammonium acetate (CH3COONH4) ay 77.083 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 2 12.011 = 24.022
Hydrogen × 7 1.008 = 7.056
Oxygen × 2 15.999 = 31.998
Nitrogen × 1 14.007 = 14.007
Kabuuan77.083 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 31.16%
  • Hydrogen 9.15%
  • Oxygen 41.51%
  • Nitrogen 18.17%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng CH3COONH4?

Ang molar mass ng ammonium acetate (CH3COONH4) ay 77.083 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng CH3COONH4?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa CH3COONH4, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 12.011 (C) + 7 × 1.008 (H) + 2 × 15.999 (O) + 1 × 14.007 (N) = 77.083 g/mol.

Ilang porsiyento ng CH3COONH4 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 41.51% ng mass ng ammonium acetate (CH3COONH4).