Molar mass ng sulfur dioxide (SO2)

Ang molar mass ng sulfur dioxide (SO2) ay 64.058 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Sulfur × 1 32.06 = 32.06
Oxygen × 2 15.999 = 31.998
Kabuuan64.058 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Sulfur 50.05%
  • Oxygen 49.95%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng SO2?

Ang molar mass ng sulfur dioxide (SO2) ay 64.058 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng SO2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa SO2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 32.06 (S) + 2 × 15.999 (O) = 64.058 g/mol.

Ilang porsiyento ng SO2 ang Sulfur?

Ang Sulfur ay bumubuo ng 50.05% ng mass ng sulfur dioxide (SO2).