Molar mass ng zinc nitrate (Zn(NO3)2)

Ang molar mass ng zinc nitrate (Zn(NO3)2) ay 189.388 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Zinc × 1 65.38 = 65.38
Nitrogen × 2 14.007 = 28.014
Oxygen × 6 15.999 = 95.994
Kabuuan189.388 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Zinc 34.52%
  • Nitrogen 14.79%
  • Oxygen 50.69%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Zn(NO3)2?

Ang molar mass ng zinc nitrate (Zn(NO3)2) ay 189.388 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Zn(NO3)2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Zn(NO3)2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 65.38 (Zn) + 2 × 14.007 (N) + 6 × 15.999 (O) = 189.388 g/mol.

Ilang porsiyento ng Zn(NO3)2 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 50.69% ng mass ng zinc nitrate (Zn(NO3)2).