Molar mass ng acrylonitrile (C3H3N)

Ang molar mass ng acrylonitrile (C3H3N) ay 53.064 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 3 12.011 = 36.033
Hydrogen × 3 1.008 = 3.024
Nitrogen × 1 14.007 = 14.007
Kabuuan53.064 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 67.9%
  • Hydrogen 5.7%
  • Nitrogen 26.4%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng C3H3N?

Ang molar mass ng acrylonitrile (C3H3N) ay 53.064 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng C3H3N?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa C3H3N, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 3 × 12.011 (C) + 3 × 1.008 (H) + 1 × 14.007 (N) = 53.064 g/mol.

Ilang porsiyento ng C3H3N ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 67.9% ng mass ng acrylonitrile (C3H3N).