Molar mass ng citric acid (C6H8O7)

Ang molar mass ng citric acid (C6H8O7) ay 192.123 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 6 12.011 = 72.066
Hydrogen × 8 1.008 = 8.064
Oxygen × 7 15.999 = 111.993
Kabuuan192.123 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 37.51%
  • Hydrogen 4.2%
  • Oxygen 58.29%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng C6H8O7?

Ang molar mass ng citric acid (C6H8O7) ay 192.123 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng C6H8O7?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa C6H8O7, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 6 × 12.011 (C) + 8 × 1.008 (H) + 7 × 15.999 (O) = 192.123 g/mol.

Ilang porsiyento ng C6H8O7 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 58.29% ng mass ng citric acid (C6H8O7).