Molar mass ng malachite (Cu2CO3(OH)2)

Ang molar mass ng malachite (Cu2CO3(OH)2) ay 221.114 g/mol.

basic copper carbonate · copper(II) carbonate hydroxide

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Copper × 2 63.546 = 127.092
Carbon × 1 12.011 = 12.011
Oxygen × 5 15.999 = 79.995
Hydrogen × 2 1.008 = 2.016
Kabuuan221.114 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Copper 57.48%
  • Carbon 5.43%
  • Oxygen 36.18%
  • Hydrogen 0.91%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Cu2CO3(OH)2?

Ang molar mass ng malachite (Cu2CO3(OH)2) ay 221.114 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Cu2CO3(OH)2?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Cu2CO3(OH)2, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 63.546 (Cu) + 1 × 12.011 (C) + 5 × 15.999 (O) + 2 × 1.008 (H) = 221.114 g/mol.

Ilang porsiyento ng Cu2CO3(OH)2 ang Copper?

Ang Copper ay bumubuo ng 57.48% ng mass ng malachite (Cu2CO3(OH)2).