Molar mass ng zinc oxide (ZnO)

Ang molar mass ng zinc oxide (ZnO) ay 81.379 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Zinc × 1 65.38 = 65.38
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Kabuuan81.379 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Zinc 80.34%
  • Oxygen 19.66%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng ZnO?

Ang molar mass ng zinc oxide (ZnO) ay 81.379 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng ZnO?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa ZnO, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 1 × 65.38 (Zn) + 1 × 15.999 (O) = 81.379 g/mol.

Ilang porsiyento ng ZnO ang Zinc?

Ang Zinc ay bumubuo ng 80.34% ng mass ng zinc oxide (ZnO).