Molar mass ng acetone (C3H6O)

Ang molar mass ng acetone (C3H6O) ay 58.08 g/mol.

propanone

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Carbon × 3 12.011 = 36.033
Hydrogen × 6 1.008 = 6.048
Oxygen × 1 15.999 = 15.999
Kabuuan58.08 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Carbon 62.04%
  • Hydrogen 10.41%
  • Oxygen 27.55%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng C3H6O?

Ang molar mass ng acetone (C3H6O) ay 58.08 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng C3H6O?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa C3H6O, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 3 × 12.011 (C) + 6 × 1.008 (H) + 1 × 15.999 (O) = 58.08 g/mol.

Ilang porsiyento ng C3H6O ang Carbon?

Ang Carbon ay bumubuo ng 62.04% ng mass ng acetone (C3H6O).