Molar mass ng aluminum sulfate (Al2(SO4)3)

Ang molar mass ng aluminum sulfate (Al2(SO4)3) ay 342.132 g/mol.

Hakbang-hakbang na kalkulasyon

ElementoMga atomoAtomic massSubtotal
Aluminum × 2 26.982 = 53.964
Sulfur × 3 32.06 = 96.18
Oxygen × 12 15.999 = 191.988
Kabuuan342.132 g/mol

Porsiyentong komposisyon ayon sa elemento

  • Aluminum 15.77%
  • Sulfur 28.11%
  • Oxygen 56.12%

Subukan ang ibang pormula

Hindi mabasa ang pormulang iyon

Mga kaugnay na compound

Mga Madalas Itanong

Ano ang molar mass ng Al2(SO4)3?

Ang molar mass ng aluminum sulfate (Al2(SO4)3) ay 342.132 g/mol.

Paano kinakalkula ang molar mass ng Al2(SO4)3?

I-multiply ang atomic mass ng bawat elemento sa bilang ng mga atomo nito sa Al2(SO4)3, pagkatapos ay idagdag ang mga resulta: 2 × 26.982 (Al) + 3 × 32.06 (S) + 12 × 15.999 (O) = 342.132 g/mol.

Ilang porsiyento ng Al2(SO4)3 ang Oxygen?

Ang Oxygen ay bumubuo ng 56.12% ng mass ng aluminum sulfate (Al2(SO4)3).